
Names of 60 persons believed to have ruled Daura emirate
Katsina State was created on the 23rd of September, from Kaduna State by the then Head of State, General Ibrahim Badamasi Babangida.
Katsina comprises of 34 local governments and 2 emirates, Katsina and Daura both rich in cultural heritage.
Below are the names of 50 persons believed to have ruled (one is still ruling) the Daura Emirate:
Early time emirs
- Abduldari
- Kufuru.
- Gino
- Yakumo
- Yakunya
- Walzamu
- Yanbamu
- Gizirgizir
- Innagari
- Daurama
- Gamata
- Shata
- Batatuma
- Sandamata
- Jamatu
- Hamata
- Zama
- Shawa
- Bawo
Fulani dynesty
- Malam Isiyaku
- Malam Yusufu
- Malam Muhammadu Sani
- Malam Zubairu
- Malam Muhammadu Bello
- Malam Muhammadu Altine
- Malam Muhammadu Mai Gardo
- Buntarawa Sogiji
- Magajiya Murnai
Haɓe dynesty
- Sarkin Gwari Abdu (Abdullahi)
- Sarki Lukudi ɗan Tsoho
- Sarki Nuhu ɗan Lukudi
- Sarki Mamman Sha ɗan Sarkin Gwari Abdu
- Sarki Haruna ɗan Sarki Lukudi
- Sarki Ɗan’aro ɗan Sarkin Gwari Abdu
- Sarki Tafida ɗan Sarki Nuhu
- Sarki Sulaiman ɗan Sarkin Gwari Abdu
- Sarki Yusufu ɗan Sarki Lukudi
- Sarki Tafida ɗan Sarki Nuhu (a Karo na biyu)
- Sarki Musa ɗan Sarki Nuhu
- Sarki Abdurrahman ɗan Sarki Musa
- Sarki Muhammadu Bashar
- Sarki Umar Faruq Umar
A madadin iyalan tsohon sarkin daura malam muhammadu mai gardo ..muna so,musan cikaken tarihin sa…
Your comment …nima jinin sane dansa yahaifi mamar babana
Your comment …nima dan sarki muhammadu maigardo yahaifi maman babana